Jaridun Duniya - RFI

Ra'ayoyin masu saurare akan zaɓen sabon shugaban ECOWAS


Listen Later

An zaɓi shugaban Sierra Leone,  Julius Maada Bio a matsayin shugabanta ECOWAS CEDEAO, bayan ƙarewar wa’adin shugaban Najeriya Bola Ahmed Tinubu da ya jagorance ta karo biyu.

A lokacin babban taron ƙungiyar karo na 67, ta amince cewa yankin yammacin Afrika matsala tsaro ta yi masa ƙamari, sai dai kuma bata taɓo batun alaƙarta da ƙungiyar ƙasashen AES da ta haɗa da Burkina Fasa da Mali da kuma Nijar waɗanda ke ƙarƙashin mulkin soja.

...more
View all episodesView all episodes
Download on the App Store

Jaridun Duniya - RFIBy RFI Hausa


More shows like Jaridun Duniya - RFI

View all
Siha Njema by RFI Kiswahili

Siha Njema

0 Listeners

Appels sur l'actualité by RFI

Appels sur l'actualité

23 Listeners

Archives d'Afrique by RFI

Archives d'Afrique

86 Listeners

公民论坛 by RFI - 法国国际广播电台

公民论坛

5 Listeners

 by RFI Brasil

1 Listeners

 by RFI Tiếng Việt

13 Listeners

 by RFI ខេមរភាសា / Khmer

2 Listeners

 by RFI Kiswahili

0 Listeners

Marchés du monde by RFI

Marchés du monde

0 Listeners